Home / செய்திகள் / நீங்கள் தினமும் பாவிக்கிற 10 பொருட்களும் அவர்களின்  கண்டுபிடிப்புதான்

நீங்கள் தினமும் பாவிக்கிற 10 பொருட்களும் அவர்களின்  கண்டுபிடிப்புதான்

 

 

ஜெர்மனி அறிவியல் ஆராய்ச்சி, பொறியியல் மற்றும் வடிவமைப்பு ஒரு சுவாரசியமான மரபு உள்ளது. மெர்சிடஸ் கார்கள் மற்றும் போஷ் சலவை இயந்திரங்கள் போன்ற பல விஷயங்கள் உலகெங்கிலும் மிகவும் பிரபல்யமானது, அதுமட்டுமல்ல நீங்கள் தினமும் பாவிக்கிற 10 பொருட்களும் அவர்களின்  கண்டுபிடிப்புதான்.

 

  1. ரிங் பைண்டர்கள் – துளை-பஞ்சிடுதல்

இந்த நிறுவன கருவி ஜேர்மனியில் இருந்து வந்ததாகத் தெரிகிறது. இந்த யோசனை 1886 இல் பெனால்டில் இருந்து ப்ரீட்ரிச் சோனிநெக்கென் என்பவரால் வந்தது  . அவர் இதே துளை-பஞ்ச் கண்டுபிடித்தார். இந்த யோசனைக்கு பின்னர் வூட்டெம்பெர்க்கின் லூயிஸ் லெவிட்ஸ் என்பவரால் இன்று நமக்குத் தெரிந்த வடிவத்தில் உருவாக்கப்பட்டது.

 

  1. டெட்டி கரடி

20 ஆம் நூற்றாண்டின் துவக்கத்தில் வந்தது. இது உலகம் முழுவதும் அங்கீகாரம் பெற்ற ‘நொப்ப் IM Ohr’ ஆகும்.

ஸ்டீபன் நிறுவனத்தை நிறுவியவர் மார்கரெட் ஸ்டீஃப்ட் ஆவார், அவரது முதல் முயற்சியாக ஒரு யானை பின்குஷனை கண்டுபிடிக்க பின்பு அது வெற்றிகரமாக வந்தபினர்  மற்ற விலங்குகளையும் உற்பத்தி செய்தார்.

1902 ஆம் ஆண்டில், உலகின் முதல் பட்டுப் பாயும் கரங்களைக் கொண்ட சின்னமான ‘கரடி 55 பி.பி.’ ஐ உருவாக்கினார்.

 

  1. MP3 வடிவமைப்பு

இது 1987 ஆம் ஆண்டில் Fraunhofer-Institut für Integrierte Schaltungen உடன் இணைந்து Universität Erlangen-Nürnberg நிறுவனத்தில் பணிபுரிந்த குழுவினர்களால் உருவாக்கபட்டது. பின்பு இந்த கண்டுபிடிப்பானது உலகமெங்கும் ஆடியோ தொழில்நுட்ப புரட்சிக்கு வழிவகுத்தது.

 

  1. குளிர்சாதன பெட்டி

குளிர்சாதன பெட்டி, தினசரி வாழ்க்கையை முற்றிலும் மாற்றியமைத்த ஒன்றாகும், ஓபெர்பிரான்கன் நிறுவனத்திலிருந்த பொறியியலாளர் கார்ல் வான் லிண்டே நவீன பொறிமுறையை  உருவாக்குவதில் மிகவும் செல்வாக்கு உடையவர் ஆவார்.

இவர் தனது 29 வயதில் முதல் ‘சுருக்க குளிரூட்டும் இயந்திரத்தை’ உருவாக்கினார். 1895 ஆம் ஆண்டில் அவர் தனது காற்றியக்கவியல் செயல்முறைக்கு காப்புரிமையை கோரினார்

​​வெகுஜன உற்பத்திகள் 1960 ஆம் ஆண்டுகளில் வந்தன.

 

  1. தொலைபேசி

 

1861 ஆம் ஆண்டில் தொலைபேசி கண்டுபிடிப்பதில் முதல் நபராக பிலிப் ரைஸ் இருந்தார், பிலிப் ரைஸ் தனது கண்டுபிடிப்பு தெளிவாக வேலை செய்யும் என்பதை நிரூபிக்க முயன்றார். ஆனால் துரதிருஷ்டவசமாக, அவரது வேலை செய்யவில்லை. அதன் பின்னர் அலெக்ஸாண்டர் கிரஹாம் பெல் மூலம் கண்டுபிடிப்பு முழு வடிவம் பெற்றது.

 

  1. தெர்மோஸ் குமிழ்

இது குளிர்ந்த பானங்களை குளிர்ராகவும் மற்றும் சூடான பானங்களை சூடகவும் வைத்திருக்கும்,

1904 ஆம் ஆண்டில் ஜேர்மனியின் கிளர்ச்சியாளர்களான ரெய்ன்ஹோல்ட் பர்கர் மற்றும் ஆல்பர்ட் ஆச்பென்ன்பெர்னர் ஆகியோர் கண்டுபிடித்தனர்.

 

  1. பற்பசை

19 ஆம் நூற்றாண்டு முழுவதும், மக்கள் சோப்புகள், சுண்ணாம்பு, சாம்பல் மற்றும் பிற பொருட்கள் அடிப்படையில் பொடிகள் பயன்படுத்த முற்பட்டனர், ஆனால் முதல் முறையாக கால்சியம் flouride நன்மைகள் பற்றி ஆராயப்பட்ட ஜெர்மன் வேதியியல் ஆல்பர்ட் அவர் வேதியியல் பொருட்களை வைத்து  1906 ஆம் ஆண்டில் அவர் சோதனைகளைத் தொடங்கினார்.

 

பின்பு அவருடைய கண்டுபிடிப்புகள் “தானகிரா” என்ற பெயரில் விற்பனைக்கு வந்தது.

 

 

8.காபி வடிகட்டிகள்

மெலிட்டா பெண்ட்ஸ் என்பவர் வடிகட்டுதல் முறையை வடிவமைத்தார். இதை அவர் 1908 ல் கண்டுபிடித்தார்.

 

  1. சிப் அட்டை

ஜேர்மனியினரின் ஆச்சரியமான கண்டுபிடிப்புகளில் இதுவும் ஒன்று, ஏனெனில் 1960 களில், நிதி சேவை வழங்குநர்கள் தங்கள் புதிய பிளாஸ்டிக் கட்டண அட்டைகளை இன்னும் பாதுகாப்பானதாக மாற்றுவதற்கான ஒரு வழியை தேடுகின்றனர்.

 

ஒரு காந்த துண்டு மற்றும் கையொப்பம் போதுமான தகவலை வழங்கவில்லை – எனவே 1977 ஆம் ஆண்டில் ஜேர்மன் கண்டுபிடிப்பாளர்களான ஜூர்கன் டெத்லோஃப் மற்றும் ஹெல்முட் கோட்ரப் ஆகியோர் , சிப் மற்றும் PIN இலக்கங்களை உருவாக்கினர்.

 

  1. சைக்கிள்கள்

1817 இல், கார்ல் வான் டிராஸ் என்ற ஜெர்மன் கண்டுபிடிப்பாளர் உலகின் முதலாவது மனிதன் இயக்கும் இரு சக்கர வாகனத்தை கண்டுபிடித்தார்  ,

ஆரம்பத்தில் சைக்கிள்கள் ஆனது  23 கி.கி எடை கொண்டது,